புலம்பெயர் தமிழர்களின் கூட்டு அறிக்கை:

இலங்கையில் அர்த்தமுள்ள முன்னேற்றத்திற்கு புலம்பெயர்ந்த தமிழர்களின் விரிவான பிரதிநிதித்துவத்துடன் ஈடுபாடு அவசியம், புலம்பெயர் தமிழர்களின் பிரதிநிதிகள் என்ற வகையில், சிங்கள-பௌத்த மதகுருமார்கள் மற்றும் தென்னிலங்கையில் ஒரு பிரிவினரின் சமீபத்திய முயற்சி பற்றி ஊடக ஆதாரங்கள் மூலம் அறிந்தோம். குடிமை சமூகம். புலம்பெயர் தமிழர்களின் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட மற்றும் வரையறுக்கப்பட்ட பிரதிநிதிகளுடன் இந்தக் குழுக்கள் கலந்துரையாடல்களை ஆரம்பித்திருப்பது துரதிஷ்டவசமானது. முதன்மையாக Global Tamil Forum (GTF) உடனான இந்த ஈடுபாடு, இப்போது புலம்பெயர்ந்த தமிழ் மக்களில் ஒரு சிலரை மட்டுமே பிரதிநிதித்துவப்படுத்துகிறது, நமது சமூகத்தை கூட்டாக பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் அமைப்புகளின் ஒருங்கிணைந்த குரல்களை முழுமையாகப் பிடிக்கவில்லை. GTF ஒருமுறை செய்த பிரதிநிதித்துவத்தை இனி வைத்திருக்காது என்பதை கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும். 2009 செப்டம்பரில் பிரான்சின் பாரிஸில் உருவானதில் இருந்து, ஐரோப்பாவில் இருந்து 10 நாடுகள் உட்பட அசல் 14 நாடுகள் / தமிழ் அமைப்புகளில் பெரும்பாலானவை GTF இலிருந்து பிரிந்துவிட்டன. கூடுதலாக, பிரிட்டிஷ் தமிழ் மன்றம், ஆஸ்திரேலிய தமிழ் காங்கிரஸ் மற்றும் யுஎஸ்டிபிஏசி என முன்னர் அறியப்பட்ட யுனைடெட் ஸ்டேட்ஸ் தமிழ் ஆக்ஷன் குரூப் (யுஎஸ்டிஏஜி) போன்ற அமைப்புகளும் ஜிடிஎஃப்-ல் இருந்து வெளியேறியுள்ளன. இதன் விளைவாக, இந்த நிச்சயதார்த்தத்தின் எந்தவொரு விளைவுகளும் பெரும்பான்மையான தமிழ் புலம்பெயர்ந்தோரின் ஆதரவைக் கொண்டிருக்கவில்லை, இதனால், குறைந்த முக்கியத்துவம் மற்றும் நம்பகத்தன்மை உள்ளது. வடக்கு கிழக்கில் உள்ள தமிழ் மக்களின் கருத்துக்களுடன் நெருக்கமாக இணைந்திருக்கும் புலம்பெயர்ந்த தமிழ் மக்களுக்குள் கீழே பட்டியலிடப்பட்டுள்ள முக்கிய அமைப்புகள், அடித்தட்டு சமூகத்தின் உறுப்பினர்களுடன் விரிவான உரையாடல்களின் மூலம் தங்கள் நிலைப்பாட்டை உருவாக்கியுள்ளன என்பதை ஒப்புக்கொள்வது கட்டாயமாகும். இக்கலந்துரையாடலில் சிவில் சமூகத் தலைவர்கள், சமயப் பிரமுகர்கள், காணாமல் ஆக்கப்பட்டவர்களின் குடும்பங்கள் மற்றும் யாழ்ப்பாணம் மற்றும் மட்டக்களப்பு பல்கலைக்கழகங்களைச் சேர்ந்தவர்கள் உட்பட கல்விசார் சமூகத்தினர் கலந்துகொண்டனர். தமிழ் சிவில் சமூகம் மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோர் இந்த விவாதங்களின் போது பரவலாக ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்ட அடிப்படைக் கோட்பாடுகள் பின்வருமாறு:
● 1948 க்கு முன்னர் இலங்கைத் தீவின் வடகிழக்கு பிராந்தியத்தில் வாழ்ந்த மக்கள் மற்றும் அவர்களது சந்ததியினர் ஒரு ஜனநாயக, தமிழர்களின் நியாயமான அபிலாஷைகளை பூர்த்தி செய்யும் அமைதியான நிரந்தர அரசியல் தீர்வு.

● தற்போதுள்ள அதிகப்படியான இராணுவ பிரசன்னம் மற்றும் ஆக்கிரமிப்பு காரணமாக தீவின் வடகிழக்கு பகுதியில் ஒரு இடைக்கால சர்வதேச பாதுகாப்பு பொறிமுறையை நிறுவ வேண்டும்.
● மக்களுக்கு அரசியல் உரிமைகளுக்கான சுதந்திரத்தை வழங்குவதற்காக இலங்கை அரசியலமைப்பின் ஆறாவது திருத்தத்தை ரத்து செய்தல்.
● இனப்படுகொலை, மனித குலத்திற்கு எதிரான குற்றங்கள் மற்றும் போர்க்குற்றங்கள் தொடர்பாக சர்வதேச குற்றவியல் நீதிமன்றத்திற்கு பரிந்துரை செய்தல் மற்றும் இனப்படுகொலை குற்றத்தைத் தடுத்தல் மற்றும் தண்டனை வழங்குதல் மற்றும் சித்திரவதைக்கு எதிரான மாநாட்டின் கீழ் சர்வதேச நீதிமன்றத்தின் முன் விசாரணை மற்றும் சட்ட நடவடிக்கை. இந்த அபிலாஷைகளை புரிந்து கொள்ளவும், அங்கீகரித்து ஏற்றுக்கொள்ளவும், சிங்கள-பௌத்த மதகுருமார்கள் மற்றும் தெற்கு சிவில் சமூகத்தை நாங்கள் கேட்டுக்கொள்கிறோம். இத்தகைய முற்போக்கான நடவடிக்கையானது அனைத்து சமூகங்களுக்கிடையில் நல்லிணக்கத்தை நோக்கிய குறிப்பிடத்தக்க மாற்றத்தை நிரூபிப்பதோடு, தமிழ்த் தேசியப் பிரச்சினைக்கு நியாயமான மற்றும் நீடித்த தீர்வைக் காண்பதற்கு பங்களிக்கும், நிலையான, பாதுகாப்பான மற்றும் வளமான இலங்கைக்கு வழி வகுக்கும். பின்வரும் தமிழ் அமைப்புகளின் சார்பாக: 1. ஆஸ்திரேலிய தமிழ் காங்கிரஸ் (ATC); தலைவர்@australiantamilcongress.com

  1. வட அமெரிக்காவின் தமிழ் சங்கங்களின் கூட்டமைப்பு (FeTNA); [email protected]
  2. இலங்கை தமிழ் சங்கம், அமெரிக்கா; [email protected]
  3. தமிழ் அமெரிக்கர்கள் ஐக்கிய பிஏசி; [email protected]
  4. யுனைடெட் ஸ்டேட்ஸ் தமிழ் செயல் குழு(USTAG); [email protected]
  5. உலகத் தமிழ் அமைப்பு, அமெரிக்கா; [email protected]