மத்தள மஹிந்த ராஜபக்ஷ சர்வதேச விமான நிலையத்திற்கு வருகை தரும் சுற்றுலாப் பயணிகள், தேவையான விசாவைப் பெற்று அதற்கான கட்டணத்தை செலுத்துவதில் தாமதம் ஏற்படுவதால், பல மணிநேரம் காத்திருக்க வேண்டியுள்ளது.

கடந்த மாதம் 29ஆம் திகதியும் அதற்கு முந்தைய தினம் 400க்கும் மேற்பட்ட சுற்றுலாப் பயணிகளுடன் வந்த விமானங்களின் பயணிகள் மூன்று நான்கு மணித்தியாலங்கள் விமான நிலையத்திலேயே தங்க வேண்டியிருந்தது.

அங்கு இரண்டு ஊழியர்கள் மட்டுமே உள்ளனர், மேலும் விசா அச்சிடும் பிரிவில் ஆறு ஊழியர்கள் மட்டுமே உள்ளனர், ஆனால் விசா தகவலை உள்ளிட்டு மற்ற பிரிவிற்கு பணம் செலுத்த சென்றாலும் அங்கும் ஊழியர்களின்றி தாமதம் ஏற்பட்டுள்ளது.

கட்டுநாயக்க விமான நிலையத்தில் இரண்டு கவுண்டர்கள் சேவை வழங்கப்படுகின்றது. ஆனால் மத்தளவில் மூன்று கவுண்டர்கள் மூலம் சேவை வழங்கப்படுகின்றது. இங்குள்ள பழைய கணினிகள் காரணமாக கணினிகள் இணைய வேகம் குறைவதால் தாமதம் அதிகரித்துள்ளதாக அதன் ஊழியர்கள் தெரிவிக்கின்றனர்.

நேற்று மட்டும் சுற்றுலா பயணிகளை ஏற்றிக்கொண்டு மூன்று விமானங்களில் இருந்து 1024 பேர் மத்தள விமான நிலையத்திற்கு வந்துள்ளதால் அவர்கள் பெரும் சிரமத்திற்குள்ளாகியுள்ளனர்.

சுங்கவரி இல்லாத அல்லது வரி இல்லாத வளாகங்களும், சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கு உணவகங்களும் இல்லை. இதனால், தாங்கள் முன்பதிவு செய்த விடுதிக்கு செல்லும் வரை விமான நிலையத்திலோ, பேருந்திலோ மணிக்கணக்கில் தங்க வேண்டியுள்ளது.

இது தொடர்பில் குடிவரவு குடியகழ்வு கட்டுப்பாட்டாளர் ஹர்ஷ இலுக்பிட்டியவிடம் வினவிய போது, ​​சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கு இணையம் மூலம் விசா பெற்றுக்கொடுக்கும் சந்தர்ப்பம் வழங்கப்பட்டுள்ள போதிலும், மத்திய வங்கி ரஷ்ய மொழியின் இ-வங்கி அட்டைகளை ஏற்றுக்கொள்ளாத காரணத்தினால் இந்த நிலை ஏற்பட்டுள்ளது.

இது தொடர்பில் விமான நிலைய சேவை அதிகார சபைக்கு அறிவிக்கப்பட்டுள்ளதுடன், தேவையான வசதிகள் கிடைத்தவுடன் மேலும் சில கவுண்டர்கள் திறக்கப்படும் எனவும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

அதுமட்டுமல்லாமல், கவுண்டர்கள் இந்த துறைக்கு 60 அத்தியாவசிய ஊழியர்களை பணியமர்த்த ஒப்புதல் கோரியுள்ளதாகவும், அவர்களை பணியமர்த்திய பிறகு, தேவையான எண்ணிக்கையிலான பணியாளர்கள் பணியமர்த்தப்படுவார்கள் என்றும் அவர் கூறினார்.

You missed