துருக்கிய அரசாங்கம் இலங்கையிலுள்ள வைத்தியசாலைகளுக்கு அவசரமாகத் தேவைப்படும் ஒரு மில்லியன் அமெரிக்க டொலர் பெறுமதியான அவசரகால மருந்துகள் மற்றும் ஏனைய மருத்துவப் பொருட்களை நன்கொடையாக வழங்கியது.

Filgasstrin ஊசிகளை உள்ளடக்கிய முதலாவது சரக்கு விமானம் இலங்கைக்கு கொண்டு வரப்பட்டு, 14 ஒகஸ்ட் 2022 அன்று இலங்கை சுகாதார அமைச்சின் அதிகாரிகளால் பெறப்பட்டது.

மற்ற மருந்துகள் மற்றும் மருத்துவப் பொருட்கள் அடங்கிய இரண்டு கொள்கலன்கள் 17 ஆகஸ்ட் 2022 அன்று துருக்கியில் உள்ள இஸ்மித் கடல் துறைமுகத்தில் இருந்து புறப்பட்டு 2022 செப்டம்பர் நடுப்பகுதியில் கொழும்பு துறைமுகத்தை வந்தடையும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

2022 மே மாதம் துர்க்கிய-இலங்கை நாடாளுமன்ற நட்புறவுக் குழுவின் தலைவர் அஹ்மத் ஹம்டி காம்லி மற்றும் துருக்கியின் வெளிவிவகார அமைச்சின் சிரேஷ்ட அதிகாரிகளை சந்தித்து இலங்கையின் நிலைமையை விளக்குவதற்காக தூதுவர் ஹசன் விடுத்த கோரிக்கையின் விளைவாக இந்த நன்கொடை வழங்கப்பட்டது.

அதைத் தொடர்ந்து, துருக்கியின் சுகாதார அமைச்சகம் துருக்கியின் வெளியுறவு அமைச்சகத்துடன் ஒருங்கிணைத்து, துருக்கி குடியரசுத் தலைவர் ரெசெப் தையிப் எர்டோகனின் ஒப்புதலுடன் மருத்துவச் சரக்குகளை அனுப்புவதை விரைவுபடுத்தியது.


Warning: Undefined variable $post in /home/kalmowix/public_html/wp-content/themes/newsup/inc/ansar/hooks/hook-index-main.php on line 117