கல்முனை மாநகரசபை ஆட்சியமைக்க த.தே.கூட்டமைப்பு ஆதரவளிப்பது ஆரோக்கியமானதா? 

கல்முனை மாநகரசபை ஆட்சியமைக்க தமிழ்த் தேசியக் கூட்டமைப்பு உறுப்பினர்கள் சிறிலங்கா முஸ்லிம் காங்கிரசுக்கு ஆதரவளிப்பது தொடர்பான பேச்சுகள், தகவல்கள் வெளிவருவதைத் தொடர்ந்து கல்முனை பிரதேச மக்களிடமிருந்து பல்வேறு கருத்துக்கள் வெளியாகிக்கொண்டிருக்கின்றன. இவ்விடயம் தொடர்பாக எமது ஊடகத்திற்கு .கௌ.சி அவர்கள் அனுப்பி வைத்த கட்டுரை இது!

காலம் வகுக்கும் கணக்கை இங்கு யார் காணுவார்?

இன்றைய காலை பொழுது எல்லா காலைப் பொழுதுகளை போலவே விடிந்தது. விடுமுறை நாள் என்பதால் எழுந்ததும் எழாததுமாக முகநூலை புரட்டுகையில்தான் அந்த பகிர்வு கண்ணில்பட்டது. பிரதி மேயர் பதவி என்ற பேரம் பேசலுடன் முஸ்லிம் காங்கிரசுடன் இணைந்து கல்முனை மாநகர சபையை அமைப்பது தொடர்பான கூட்டம் பாண்டிருப்பு அண்ணா மன்ற கட்டடத்தில் தமிழ் தேசிய கூடமைப்பால் நிகழ்த்தப்பட்டது எனும் செய்தி.

நண்பர் ஒருவருக்கு தொடர்பெடுத்து தகவலை உறுதிப்படுத்தி கொண்டேன். யாரை பகையாளி என்று சொல்லி கடந்த 30 வருடங்களாக வாக்கு கேட்டார்களோ….. அவர்களுடனேயே கூட்டா? ‘மடையரா நீங்கள் ‘ என்றது என் உள் மனது.

18.11.1988 , முதலாவது மாகான சபை தேர்தலுக்கு முன்னரான எங்களூரின் பின்-இரவின் அமைதி சரமாரியான துப்பாக்கி வேட்டுகளால் கலைந்து போனது. ‘தேர்தலை புறக்கணியுங்கள்’ என்று மாரியம்மன் கோயில் சுவற்றில் ஒட்டப்பட்ட நோட்டீஸ் இன் தகவல் காலையில் ஊரெங்கும் பரவ தேர்தல் சோகை இழந்து போனது.

திடீரன மதியமளவில் ஊர் பரபப்பானது. சனமெல்லாம் பரபரப்பாக சென்று வாக்களிக்க தொடங்கினர். எங்கள் வீட்டுக்கும் செய்தி கிட்டியது, நாம வாக்களிக்காம விட்டா முஸ்லிம்கள் மாகாண சபையை புடிசுருவானுகளாம். கெதியா போய் வாக்கு போடுங்க என்ற செய்தி தீயாய் பரவ, மதியம் 12 மணி முதல் 2 மணி வரை விழுந்த வாக்குகளின் அறுவடையில் விளைந்த கனியின் ருசியை தேர்தலில் வென்றவர்கள் இன்றுவரை மறந்திருக்க மாட்டார்கள் என்றே நினைக்கிறேன்.

இப்படியாக ஆரம்பித்த இந்த காரணம் இன்றுவரை சாகா வரம் பெற்று அனைத்து தேர்தல்களையும் வெற்றி கொள்ளும் அதி உன்னத ராஜாதந்திரமாக எம்மிடையே நிலை கொள்கிறது.

சரி இப்போது விடயத்துக்கு வருகிறேன், முப்பது வருட உங்கள் ராஜ தந்திரத்தை நீங்களே கடந்த மாகாண சபையில் காற்றில் பறக்க விட்டு விட்டதனால்…… முஸ்லிம் காங்கிரசுடன் கூட்டு சேருவதில் உங்களுக்கு அதிக அசௌகரியங்கள் இருக்காது என கொள்ளலாம்.

ஆனால் இங்கு எம் முன் உள்ள கேள்வி, நீங்கள் முஸ்லிம் காங்கிரசுடன் சேர்ந்து நகர சபையை அமைக்கிறீர்களா? அல்லது, அம் மக்களாலேயே கைவிடப்பட்ட முஸ்லிம் காங்கிரஸ் நகர சபையை அமைக்க நீங்கள் உதவுகிறீர்களா? சாய்ந்தமருது மக்கள் மிகத் தெளிவாக மிக உறுதியாக காங்கிரசை மறுதலித்து விட்ட பின்னர் நீங்கள் ஏன் முண்டு கொடுக்க முனைகிறீர்கள்.

பாம்பின் கால் பாம்பறியும் என்பதற்கு ஏற்ப சொந்த மக்களே அவர்களை நிரகரித்த் பின் எந்த நம்பிக்கையில் நீங்கள் இணைந்து செயல்பட துணிகிறீர்கள்?

திரு. ஹென்றி மகேந்திரனின் ஊடக அறிக்கையின் படி ‘கல்முனை தமிழர்களின் நியாயமான கோரிக்கையை ஏற்கும் எந்த கட்சியுடனும் இணைந்து ஆட்சியமைக்க தயார்’ என்கிறார். நிச்சயமாய் நீங்கள் பிரதி மேயர் ஆவது கல்முனை தமிழர்களின் நியாயமான கோரிக்கை அல்ல என்பதும் அது உங்களுடைய அல்லது கட்சியினுடைய கோரிக்கைதான் என்பதும் நான் சொல்லி பிறர் அறியவேண்டியதில்லை.

நாங்கள் முஸ்லிம் காங்கிரசுடன்தான் இணைந்து செயல்பட போகிறோம் என்பதையே வெளிப்படையாக….. நேராக சொல்ல முடியாத நீங்கள் எப்படி நியாயமான கோரிக்கைகளுக்காக அழுத்தம் கொடுக்க போகிறீர்கள்.

ஒரு உள்ளூராட்சியில் தங்கள் பிரதேச அபிவிருத்திகளை விட வேறு எதை சாதித்து விட முடியும். உங்கள் இணைவில் கல்முனை வாழ் தமிழ் மக்கள் எப்படியான அபிவிருத்திகளை பெற்று கொள்ள முடியும்.

நிதி ஒதுக்கீடுகளில் எந்தளவு உங்கள் கை மக்களுக்காய் ஓங்கி நிற்கும். தங்களின் கடந்த காலம் இவை எல்லாவற்றுக்கும் எதிர் மறை விடைகளையே காண்பிக்கிறது. மக்களின் நாடித்துடிப்பை அறியாது, வென்றுவிட்டோம் என்று முடிவு செய்து நகரும் காலமல்ல இது. ஏனெனில் மாற்றங்கள் மிக விரைவாய் நிகழ்ந்து கொண்டிருக்கிறது.

காலம் எப்பொழுதும் தன் கணக்கினை சரியாகவே வகுத்து செல்லும். புரிந்து கொள்ள முடியாதவருக்கு , புரியவைத்தபடியே அது செல்லும். நாடாளாவிய ரீதியில் நடந்து முடிந்த உள்ளூராட்சி தேர்தல் முடிவுகள் சொல்லும் உண்மையும் அதுதான்.

By admin